Ma'amala da sabon tsari na furfural sharar ruwan sha rufaffiyar zagayawa
Ƙirƙirar ƙirƙira ta ƙasa
Halaye da hanyar magance ruwan sharar gida na furfural: Yana da acidity mai ƙarfi. Ruwan ruwa na ƙasa ya ƙunshi 1.2% ~ 2.5% acetic acid, wanda shine turbid, khaki, watsa haske <60%. Baya ga ruwa da acetic acid, shima yana kunshe da musamman 'yan kadan na furfural, sauran acid Organic acid, ketones, da sauransu. COD a cikin ruwan datti ya kai kusan 15000 ~ 20000mg/L, BOD yana kusan 5000mg/L, SS kusan kusan 250mg/L, kuma zafin jiki yana kusan 100 ℃. Idan ba a kula da ruwan sharar gida ba kuma a fitar da shi kai tsaye, ba makawa ingancin ruwan zai gurɓata sosai kuma zai lalata tsarin muhallin muhalli. Hanyoyin magani na gabaɗaya sun haɗa da: hanyar sinadarai, hanyar nazarin halittu (haɓaka motsin iska, haɓakar iska mai iska, da dai sauransu), tsarin jiyya na aerobic ( amsawar SBR, amsawar iskar shaka), daga cikin abin da aerobic magani shine wani bayan anaerobic magani A tsarin jiyya. don tabbatar da ma'aunin ingancin ruwan da aka zubar, wani tsari ne na jiyya da ba makawa a cikin maganin dattin furfural. Duk da haka, a matakin ƙaddamar da aikin, aikin motsa jiki na motsa jiki zai ɓata lokaci da kuɗi mai yawa, wanda zai kara farashin ayyukan kula da ruwa, kamar ƙaddamarwa. Idan ba shi da kyau, zai sa tsarin gabaɗaya ya kasa gudana, don haka gyaran gyare-gyaren aerobic yana da matukar muhimmanci ga aikin gaba ɗaya, amma abubuwan gina jiki suna da mahimmanci a cikin lalata aerobic.
Ruwan sharar gida da furfural ya samar na cikin ruwan sharar jiki mai rikitarwa, wanda ya ƙunshi cetic acid, furfural da alcohols, aldehydes, ketones, esters, Organic acid da nau'ikan kwayoyin halitta, PH shine 2-3, babban taro a cikin COD, kuma mara kyau a cikin biodegradability. .
Tsarin yana ɗaukar cikakken tururi azaman tushen zafi, tsarin evaporation yayi.
Ruwan sharar ya vaporized, haɓaka matsa lamba don isa ga abin da ake buƙata, sake yin amfani da furfural da zafi daga ruwan sharar don gane sake fa'ida ruwa a cikin aikin samarwa. Na'urar tana ɗaukar shirin atomatik don sarrafawa.
